tuta

Ilimi

---Jakunkunan da za a iya sake amfani da su
---Jakunkunan da za a iya narkarwa

Sabbin ƙa'idojin Spain masu matakai da yawa don haɓaka sake amfani da marufi na filastik

A ranar 31 ga Maris, 2022, Majalisar Dokokin Spain ta zartar da Dokar Tattalin Arzikin Da'ira da Gurɓataccen Ƙasa, wadda ta haramta amfani da phthalates da bisphenol A a cikin marufin abinci, tare da tallafawa sake amfani da marufin abinci a shekarar 2022. Za ta fara aiki a hukumance a ranar 9 ga Afrilu.

Dokar tana da nufin rage yawan sharar gida, musamman robobi da ake amfani da su sau ɗaya, da kuma sarrafa mummunan tasirin da sharar da ke cikin marufi ke yi wa lafiyar ɗan adam da muhalli, da kuma haɓaka ci gaban tattalin arziki mai zagaye. Wannan dokar ta maye gurbin Dokar Lamba ta 22/2011 kan Kula da Shara da Gurɓataccen Ƙasa ta ranar 28 ga Yuli, 2011 kuma ta haɗa da Umarni (EU) 2018/851 kan sharar gida da Umarni (EU) 2019/904 kan rage wasu Umarni kan tasirin muhalli na wasu kayayyakin filastik da aka haɗa cikin tsarin shari'ar Spain.

Taƙaita nau'ikan kayayyakin filastik da ke kasuwa

Domin rage tasirin kayayyakin filastik akan muhalli, "Dokar Inganta Tattalin Arzikin Zagaye da Gurɓataccen Ƙasa" ta ƙara sabbin nau'ikan robobi waɗanda aka haramta sanyawa a kasuwar Sifaniya:

1. Kayayyakin filastik da aka ambata a sashe na IVB na Ƙarin Bayani ga Dokar;

2. Duk wani samfurin filastik da aka yi ta amfani da robobi masu lalacewa ta hanyar oxidative;

3. Kayayyakin filastik tare da ƙananan filastik da aka ƙara da gangan ƙasa da 5 mm.

Dangane da ƙuntatawa da aka tsara a wani ɓangare, tanadin Annex XVII zuwa Dokar (EC) Lamba 1907/2006 na Majalisar Turai da kuma Majalisar (Reach Regulation) za su yi aiki.

Annex IVB ta nuna cewa kayayyakin filastik da za a iya zubarwa kamar su auduga, kayan yanka, faranti, bambaro, kwalaben abin sha, sandunan da ake amfani da su wajen gyarawa da haɗa balan-balan, kwantena na abin sha da aka yi da polystyrene mai faɗaɗa, da sauransu an hana su saka su a kasuwa, kamar don dalilai na likita, da sauransu. Sai dai kamar yadda aka tanada akasin haka.

Inganta sake amfani da robobi da aikace-aikace

Dokar Tattalin Arzikin Da'ira Mai Haɓaka Sharar Kasa da Gurɓataccen Ƙasa ta gyara manufofin filastik da aka sake yin amfani da su a Dokar Lamba ta 22/2011: nan da shekarar 2025, duk kwalaben polyethylene terephthalate (PET) dole ne su ƙunshi aƙalla 25% na filastik da aka sake yin amfani da su. Nan da shekarar 2030, kwalaben PET dole ne su ƙunshi aƙalla 30% na filastik da aka sake yin amfani da su. Ana sa ran wannan ƙa'ida za ta haɓaka ci gaban kasuwar PET da aka sake yin amfani da su a Spain.

Bugu da ƙari, domin haɓaka sake amfani da kayayyakin filastik, ba a biyan harajin ɓangaren filastik da aka sake yin amfani da shi a cikin kayayyakin da ake biyan haraji ba. Tsarin shigo da kayayyaki a cikin iyakokin da aka ƙayyade na harajin dole ne ya rubuta adadin robobi da aka shigo da su waɗanda ba a sake yin amfani da su ba. Wannan ƙa'ida za ta fara aiki daga 1 ga Janairu, 2023.

https://www.ypak-packaging.com/eco-friendly-packaging/
https://www.ypak-packaging.com/eco-friendly-packaging/

Tun daga ranar 1 ga Janairu, 2023, bisa ga ka'idodin tattalin arziki na zagaye, Spain za ta fara sanya harajin filastik kan marufi na filastik da ake amfani da shi sau ɗaya, wanda ba za a sake amfani da shi ba.

Abubuwan da za a iya biyan haraji:

Har da masana'antun da ke Spain, kamfanoni da kuma mutanen da ke aiki da kansu waɗanda ke shigo da kaya zuwa Spain kuma suna shiga cikin sayayya a cikin EU.

Tsarin haraji:

Ya ƙunshi faffadan ra'ayi na "marufi na filastik wanda ba za a iya sake amfani da shi ba", gami da:

1. Ana amfani da shi don samar da marufin filastik wanda ba za a iya sake amfani da shi ba, kayayyakin da aka gama da ƙarshen su;

2. Ana amfani da shi don haɗawa, ciniki ko nuna samfuran filastik waɗanda ba za a iya sake amfani da su ba;

3. Kwantenan filastik marasa amfani.

Wasu misalan kayayyakin da ke cikin iyakokin haraji sun haɗa da amma ba'a iyakance ga: jakunkunan filastik, kwalaben filastik, akwatunan marufi na filastik, fina-finan marufi na filastik, tef ɗin marufi na filastik, kofunan filastik, kayan tebur na filastik, bambaro na filastik, jakunkunan marufi na filastik, da sauransu.

Ko ana amfani da waɗannan kayayyakin ne wajen shirya abinci, abubuwan sha, kayan yau da kullun ko wasu abubuwa, matuƙar an yi amfani da marufin waje na marufin da filastik, za a riƙa karɓar harajin marufin filastik.

Idan filastik ne da za a iya sake amfani da shi, ana buƙatar takardar shaidar sake amfani da shi.

ƙimar haraji:

Kudin harajin shine EUR 0.45 a kowace kilogiram bisa ga sanarwar nauyin da aka bayar a Mataki na 47.

Manufofin kare muhalli da ci gaba mai ɗorewa suna samun kulawa a ƙasashe da dama a faɗin duniya. Sakamakon haka, ana ƙara mai da hankali kan buƙatar maye gurbin marufin filastik da ake amfani da shi sau ɗaya da madadin da za a iya sake amfani da shi ko kuma wanda za a iya lalatawa. Wannan sauyi ya samo asali ne daga fahimtar tasirin da sharar filastik ke yi wa muhalli, musamman dangane da gurɓatawa da raguwar albarkatun ƙasa.

https://www.ypak-packaging.com/contact-us/
https://www.ypak-packaging.com/products/

Dangane da wannan batu mai muhimmanci, ƙasashe da yawa suna ba da fifiko ga neman masu samar da kayayyaki masu inganci don sauƙaƙe sauya marufin filastik zuwa madadin da za a iya sake amfani da shi ko kuma wanda zai iya lalata shi. Manufar ita ce a maye gurbin marufin filastik gaba ɗaya da kayan da ba su da illa ga muhalli, ta haka ne za a rage nauyin muhalli da robobi marasa amfani ke haifarwa.

Sauya marufi daga marufi na filastik zuwa marufi mai sake yin amfani da shi ko kuma mai lalacewa muhimmin mataki ne na cimma dorewa da kuma rage tasirin muhalli na masana'antu daban-daban. Ta hanyar rungumar wannan sauyi, 'yan kasuwa da masu sayayya za su iya ba da gudummawa wajen kare muhalli da albarkatun ƙasa.

Kayan marufi masu sake yin amfani da su da kuma waɗanda za a iya sake yin amfani da su suna ba da mafita mai kyau ga ƙalubalen da marufin filastik na gargajiya ke haifarwa. Ba wai kawai waɗannan hanyoyin suna rage dogaro da albarkatun da ba za a iya sabunta su ba, suna kuma taimakawa wajen rage tarin sharar filastik a cikin wuraren zubar da shara da tekuna. Bugu da ƙari, amfani da marufi masu sake yin amfani da su da waɗanda za a iya sake yin amfani da su yana tallafawa tattalin arzikin zagaye ta hanyar haɓaka sake amfani da kayan aiki, don haka rage tasirin muhalli gabaɗaya.

Yayin da buƙatar marufi mai kyau ga muhalli ke ci gaba da ƙaruwa, masana'antar tana shaida ƙaruwar sabbin abubuwa da ci gaban fasaha da nufin haɓaka hanyoyin samar da marufi mai ɗorewa. Wannan ya haɗa da bincika sabbin kayayyaki da hanyoyin masana'antu waɗanda suka bi ƙa'idodin kula da muhalli da ingancin albarkatu.

A taƙaice, nan ba da jimawa ba, maye gurbin marufin filastik da madadin da za a iya sake amfani da shi ko kuma wanda za a iya lalata shi yana nuna babban sauyi zuwa ga dorewar muhalli. Ta hanyar fifita marufi mai kyau ga muhalli, ƙasashe da kamfanoni suna ɗaukar matakai masu ƙarfi don magance ƙalubalen muhalli da ke da alaƙa da sharar filastik. Wannan sauyi ba wai kawai yana nuna alƙawarin kare muhalli ba ne, har ma yana nuna ƙoƙarin haɗin gwiwa don gina makoma mai dorewa da juriya ga tsararraki masu zuwa.

https://www.ypak-packaging.com/custom-recyclable-rough-matte-finish-flat-bottom-coffee-pouch-bags-with-zipper-for-coffee-packaging-product/
https://www.ypak-packaging.com/custom-plastic-mylar-kraft-paper-mette-flat-bottom-pouch-coffee-box-and-bag-set-packaging-with-logo-product/

 

 

Mu masana'anta ce da ta ƙware wajen samar da jakunkunan marufi na kofi sama da shekaru 20. Mun zama ɗaya daga cikin manyan masana'antun jakunkunan kofi a China.

Muna amfani da mafi kyawun bawuloli na WIPF daga Swiss don kiyaye kofi ɗinku sabo.

Mun ƙirƙiro jakunkunan da suka dace da muhalli, kamar jakunkunan da za a iya yin takin zamaniJakunkunan da za a iya sake amfani da su da kuma marufi na kayan PCR. Su ne mafi kyawun zaɓuɓɓukan maye gurbin jakunkunan filastik na gargajiya.

Mun haɗa da kundin adireshinmu, don Allah a aiko mana da nau'in jakar, kayan aiki, girma da adadin da kuke buƙata. Don haka za mu iya yin ƙiyasin ku.


Lokacin Saƙo: Afrilu-12-2024